
 
 

Tunatafuta Fundi Makenika kujiunga na timu yetu na kuchangia katika utaratibu wetu wa kukuza 
mazingira bora ya kazi. 

Muhtasari wa Kamapuni                                      

HESU Investment Ltd ina leseni kutoka Mamlaka ya Mapato ya Tanzania (TRA) kuendesha kituo cha ICD 
tangu mwaka 2012. Eneo letu la ghala liko katika sehemu yenye miundombinu bora, lina ekari 9 za 
uwanja wa lami na uwezo wa kuhifadhi vyombo vya mizigo 3800 (TEUs) vilivyohifadhiwa kwa ufanisi 
hadi 5 juu. Dira yetu ni kujijenga kama kiongozi katika utoaji wa huduma za usafirishaji wa vyombo na 
usafirishaji, na dhamira yetu ni kuzidi mahitaji ya wateja wetu kwa kuboresha huduma zetu kila wakati. 
Timu yetu inajumuisha watu wenye vipaji wanaochochewa kufikia ubora katika sekta ya ICD na CFS. 

Jina la Kazi:  Fundika Makenika nafasi 3 

 

Muhtasari wa Kazi 

Mechanics wanawajibika kutambua, kutengeneza na kudumisha mifumo ya mitambo katika aina 
mbalimbali za magari na mashine, ikiwa ni pamoja na magari, malori na vifaa vya viwandani. 
Wanafanya ukaguzi wa mara kwa mara, kutambua matatizo ya mitambo na kutekeleza majukumu 
kama vile kubadilisha vipengele, kurekebisha mifumo na kuhakikisha utendaji bora wa injini, breki, 
uhamishaji wa nishati na vipengele vingine. Aidha, wanatoa mapendekezo kwa ajili ya matengenezo ya 
kuzuia ili kuongeza muda wa matumizi wa magari au mashine, pamoja na kuhakikisha mawasiliano 
bora na wateja au wasimamizi, umakini kwa maelezo na kufuata itifaki za usalama ni muhimu katika 
jukumu hili. 

Majukumu Muhimu: 

• Kushiriki katika matengenezo ya kuzuia kama inavyopendekezwa na mtengenezaji na 
miongozo ya kampuni. 

• Uwezo wa kutambua hitilafu na kushughulikia uharibifu haraka. 
• Kuomba vipengele kwa kutengeneza IIV (Internal Issue Voucher). 
• Kufanya kazi kwa ubora wa kiwango cha juu. 
• Kuhakikisha mazingira ya kazi ni safi na salama. 
• Kufanya matengenezo kwa kutekeleza majukumu ya kawaida kama vile kubadilisha mafuta, 

kuchunguza mabadiliko ya kioevu, kubadilisha matairi na kubadilisha breki. 
• Kuhakikisha matumizi ya PPE (Vifaa vya Kinga ya Kibinafsi) wakati wote. 
• Kutambua matatizo kwa kugundua matatizo na magari kupitia vipimo, uchunguzi na matumizi 

ya vifaa. 
• Kushiriki katika Programu ya Mafunzo ya Ulinzi iliyotolewa na Usimamizi. 
• Uwezo wa kutumia mihadhara ya warsha, kusoma na kuelewa michoro za kiufundi. 
• Uhusiano mzuri na watu. 



• Kuwajibika kwa ukaguzi, matengenezo, kutatua matatizo, kurekebisha na kufanyia ukarabati 
mifumo ya mitambo. 

• Kurekodi michakato na kudumisha kumbukumbu za huduma za mitambo. 
• Kusanikisha na kufanya vipimo vya mchakato wa mitambo. 
• Kuboresha ufanisi wa mitambo kwa kurekebisha mipangilio ya mashine na vifaa. 

Vigezo: 

• Cheti , Stashahada au Shahada ya uhandisi wa mitambo, uhandisi wa umeme, uhandisi wa 
magari au ujuzi mwingine wa sawa. 

• Uzoefu wa kuthibitishwa wa miaka 3 au zaidi kama mechanic au kazi inayofanana, hasa 
katika mazingira ya ghala au usafirishaji. 

• Umakini wa maelezo na usahihi katika kuingiza data. 
• Uwezo mzuri wa kupanga na usimamizi wa muda. 
• Uwezo wa kubeba na kusogeza vitu vizito kwa usalama. 
• Uwezo mzuri wa mawasiliano, kwa muktadha wa mdomo na maandishi. 
• Uwezo wa kutambua matatizo na kutoa suluhisho haraka. 
• Ufanisi wa mikono na macho na ufanisi katika kushughulikia vipengele vidogo. 
• Ujuzi wa taratibu za usalama na kanuni za kushughulikia vifaa hatari. 
• Uwezo wa kufanya kazi kwa kujitegemea na chini ya uangalizi mdogo, pia kama sehemu ya 

timu. 

Jinsi ya Kuomba: 
Waombaji wanaovutiwa wanahimizwa kutuma CV na barua ya maombi ikielezea sifa zao na shauku 
yao ya kujiunga na kampuni hii hii kupitia anuani ya barua pepe:recruitment@hesu.co.tz 

Tarehe ya mwisho ya kuomba: 25 Novemba 2024 

Mtoaji wa Fursa Sawa: 
Hesu Investment Limited ni mtoaji wa fursa sawa na inakataza aina yoyote ya ubaguzi au unyanyasaji. 
Tumejizatiti katika kanuni ya fursa sawa za ajira kwa wafanyakazi wote na kutoa mazingira ya kazi 
yaliyo huru na ubaguzi na unyanyasaji. 

 


