
 
 

Tunatafuta Fundi Mitambo ya Upepo kujiunga na timu yetu na kuchangia katika utaratibu wetu wa 
kukuza mazingira bora ya kazi. 

Muhtasari wa Kampuni: 

HESU Investment Ltd ina leseni kutoka Mamlaka ya Mapato ya Tanzania (TRA) kuendesha kituo cha ICD 

tangu mwaka 2012. Eneo letu la ghala liko katika sehemu yenye miundombinu bora, lina ekari 9 za 

uwanja wa lami na uwezo wa kuhifadhi vyombo vya mizigo 3800 (TEUs) vilivyohifadhiwa kwa ufanisi 

hadi 5 juu. Dira yetu ni kujijenga kama kiongozi katika utoaji wa huduma za usafirishaji wa vyombo na 

usafirishaji, na dhamira yetu ni kuzidi mahitaji ya wateja wetu kwa kuboresha huduma zetu kila wakati. 

Timu yetu inajumuisha watu wenye vipaji wanaochochewa kufikia ubora katika sekta ya ICD na CFS. 

Jina la Kazi: Fundi Mitambo ya Upepo(Nafasi 3) 

 

Muhtasari wa Kazi: 

Mtaalamu wa Pneumatic anawajibika kwa kubuni, kufunga, kudumisha na kutatua matatizo ya mifumo 

ya pneumatic inayotumia hewa ya shinikizo ili kuhamasisha na kudhibiti nishati katika matumizi 

mbalimbali ya viwandani, magari na utengenezaji. Jukumu hili linahitaji uelewa mkubwa wa mizunguko 

ya majimaji (fluid dynamics), kanuni za pneumatic na vipengele muhimu vya mifumo ya pneumatic 

ikiwa ni pamoja na kompresha, vali, silinda na actuator, pamoja na udhibiti wa shinikizo. Wataalamu 

hawa hufanya kazi kuhakikisha ufanisi, uaminifu na usalama wa mifumo ya pneumatic ndani ya 

mashine za kiotomatiki, mistari ya uzalishaji au vifaa, mara nyingi wakichangia kuboresha utendaji na 

kupunguza muda wa kutokuwepo kwa mashine. 

Majukumu Muhimu: 

• Kuelewa na kutekeleza sheria mbalimbali za afya na usalama. 

• Kusoma na kutafsiri vipimo vya kazi, michoro, michoro za uhandisi na vipengele vya kiufundi. 

• Kubadilisha vali za hewa zilizochoka na kuziweka mpya. 

• Kushughulikia uharibifu kwa wakati. 

• Kurekebisha vali mbalimbali za hewa inapohitajika. 

• Kutoa huduma ya kuvunja na kusanya vali za hewa. 

• Kuhakikisha mazingira ya kazi ni safi. 



• Kutumia zana sahihi kwa kila kazi. 

• Kuhakikisha matumizi ya PPE (Vifaa vya Kinga ya Kibinafsi) wakati wote. 

• Kukamilisha majukumu yote yaliyotolewa kwa wakati. 

• Kushiriki katika matengenezo ya kuzuia kama inavyopendekezwa na kampuni na miongozo 

iliyowekwa. 

• Kufanya kazi kama mshirika wa timu. 

• Uwezo wa kujifunza. 

• Kuwasaidia wasimamizi katika kuandaa mipango ya matengenezo ya kila siku. 

• Kuwasaidia wasimamizi katika kuthibitisha vipengele vya vipuri kama ni halali au la. 

• Kutoa msaada katika majukumu mengine ya kifasihi kama yatakavyotolewa na msimamizi. 

 

Vigezo: 

• Stashahada au cheti katika Uhandisi wa magari, Uhandisi wa umeme, Uhandisi wa pneumatic 
au ujuzi mwingine sawa. 

• Uzoefu wa kuthibitishwa wa miaka 3+ kama mtaalamu wa pneumatic au kazi inayofanana, 
hasa katika mazingira ya ICD, CFS au usafirishaji. 

• Ujuzi wa mifumo ya usimamizi wa hesabu na programu za kufanya kazi. 
• Umakini kwa maelezo na usahihi katika kuingiza data. 
• Ufanisi mzuri katika kupanga na usimamizi wa muda. 
• Uwezo wa kubeba na kusogeza vitu vizito kwa usalama. 
• Uwezo mzuri wa mawasiliano, kwa muktadha wa mdomo na maandishi. 
• Ujuzi wa taratibu za usalama na kanuni za kushughulikia vifaa hatari (ikiwa inahitajika). 
• Uwezo wa kufanya kazi kwa kujitegemea na chini ya uangalizi mdogo, pia kama sehemu ya 

timu. 

Jinsi ya Kuomba: 
Waombaji wanahimizwa kutuma CV na barua ya maombi ikielezea sifa zao na shauku ya kujiunga na 
kampuni hii kupitia anuani ya barua pepe: recruitment@hesu.co.tz 

Tarehe ya mwisho ya kuomba: 25 Novemba 2024 

Mtoaji wa Fursa Sawa: 

Hesu Investment Limited ni mtoaji wa fursa sawa na inakataza aina yoyote ya ubaguzi au unyanyasaji. 
Tumejizatiti katika kanuni ya fursa sawa za ajira kwa wafanyakazi wote na kutoa mazingira ya kazi yaliyo 
huru na ubaguzi na unyanyasaji. 

 


